MAELEKEZO YA UCHAGUZI WA SERIKALI ZA MITAA 2024

Kwa mujibu wa Kanuni ya 9 (1) - (2) (a) - (k) ya Kanuni za Uchaguzi wa
Mwenyekiti wa Kijiji, Wajumbe wa Halmashauri ya Kijiji na Mwenyekiti
a za Wilaya za Mwaka 2024, Msimamizi wa

wa Kitongoji katika Mamlak
Uchaguzi amepewa mamlaka ya kutoa maelekezo kuhusu uchaguzi.

Maelekezo haya yanatolewa siku sitini na mbili kabla ya siku ya uchaguzi,
kwa lengo la kuhakikisha kuwa taratibu zote zinafuatwa na kwamba
wapiga kura pamoja na wagombea wanapata taarifa zote zinazohitajika

kwa wakati.
a hatua zitakazoongoza mchakato wa
kura, uchukuaji na urejeshaji

bea na tarehe ya siku ya
o ili kuhakikisha

Maelekezo haya yanafafanu
uchaguzi, kuanzia uandikishaji wa wapiga
wa fomu za kugombea, uteuzi wa wagom

uchaguzi. Maelekezo haya yanalenga kutoa mwongoz
uchaguzi unafanyika kwa uwazi, haki na usawa na kwa kuzingatia sheria

na taratibu zilizowekwa.
(a) Tarehe ya Uchaguzi:

Kwa mujibu wa Tangazo la uc

ya 4 ya Kanuni za uchaguzi wa viongozi W
(Tangazo la Serikali Na. 571), uchaguzi utafanyika tarehe

2024.

haguzi lililotolewa kwa kuzingatia kanuni

a Mamlaka za Serikali za Mitaa
77 Novemba

(b)Muda na sehemu ya kuandikisha wapiga kura:
Kwa mujibu wa Kanuni ya 11 (GN. Na. 571/ Mamlaka za Wilaya, zoezi la
uandikishaji wa wapiga Kura litafanyika kuanzia tarehe 11 hadi 20 Oktoba

2024 katika vituo vilivyopangwa

(c) Muda na mahali pa kufanyia uchaguzi:
Kwa mujibu wa kanuni ya 31 GN Na. 571 Uchaguzi wa Mwenyekiti wa

Kijiji, mwenyekiti wa kitongoji na wajumbe wa halmashauri ya Kijiji
utafanyika kwenye vitongoji na vituo vingine vilivoelekezwa katika vijijt

husika.
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(d)Wito kwa Wakazi wenye sifa za kupiga kura:
Kwa mujibu wa kanuni ya 13 GN. Na. 571 wakazi wote wenye umri wa

miaka 18 au saidi na waliokidhi masharti ya kisheria wanahimizwa

kushiriki katika uchaguzi huu.

(e) Wito kwa wagombea:

Kwa mujibu wa kanuni ya 17 GN. Na. 571, wakazi wenye umri wa
miaka 21 au zaidi wanaotaka kugombea nafasi za Mwenyekiti wa Kijiji,
Wajumbe wa Halmashauri ya Kijiji na Mwenyekiti wa Kitongoji katika
Mamlaka za Wilaya za Mwaka 2024 wanahimizwa kuchukua fomu za

kugombea katika Ofisi ya Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi.

(f) Kuchukua na kurudisha fomu:
Kwa mujibu wa kanuni ya 17 GN. Na. 571, fomu za kugombea

zitatolewa na kutakiwa kurudishwa kuanzia tarehe 01 hadi 07
Novemba 2024 kwa Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi.

(g)Uteuzi wa wagombea:
Kwa mujibu wa kanuni ya 18 GN Na. 571 Uteuzi wa wagombea

utafanyika tarehe 08 Novemba 2024.

(h)Pingamizi dhidi ya uteuzi:

Kwa mujibu wa kanuni ya 23 GN. Na. 571, muda wa kuweka pingamizi
kuhusu uteuzi wa wagombea ni kuanzia tarehe 08 hadi 09 Novemba
2024 na uamuzi wa pingamizi utatolewa kuanzia tarehe 08 hadi 10

Novemba 2024.

(i) Rufaa dhidi ya uamuzi kuhusu pingamizi la uteuzi:

Hii ni kwa mujibu wa kanuni ya 23 (3) GN. Na. 571, rufaa zitapokelewa
kuanzia tarehe 10 na 13 Novemba 2024 na uamuzi wa kamati ya rufaa
utatolewa kuanzia tarehe 10 na 13 Novemba 2024.
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() Kampeni za uchaguzi:
Kwa mujibu wa kanuni ya 27 GN. Na. 571, Kampeni za uchaguzi

sitaanza tarehe 20 hadi tarehe 26 Novemba 2024. Kampeni hizi

zitafanyika kuanzia saa 2 kamili asubuhi hadi saa 12 kamili jioni.

Ninatoa wito kwa wananchi wote wenye sifa kushiriki kikamilifu katika
ato huu wa uchaguzi, kuanzia hatua ya kujiandikisha kwenye
andikisha katika orodha ya wapiga kura ni
hatua muhimu inayompa kila mwananchi mwenye sifa haki ya kisheria

kushiriki uchaguzi kama mpiga kura au mgombea. Hivyo, Wananchi
vingi kujiandikisha ili kutumia haki yao ya

mchak
orodha ya wapiga kura; Kuji

wanahimizwa kujitokeza kwa v
kupiga kura au kugombea nafasi za uongozi.

.....

Nafasi zitakazogombewa katika uchaguzi h
Wajumbe wa Halmashauri ya Kijiji na Mwenyekiti wa Kitongoji. Hivyo,
wananchi wenye sifa wanahimizwa kuchukua na kurudisha fomu za
a tarche zilizoainishwa katika maelekezo haya.

kugombea nafasi hizo kw
afasi hizi ni muhimu

Ushiriki wa wananchi wengi katika kugombea n
katika kukuza demokrasia na kuhakikisha upatikanaji wa viongozi bora

kwa maendeleo ya Taifa letu.

amasishe Wananchi wa Halmashauri ya Wilaya ya Buchosa

Mwisho, niwah
guzi ambayo ni Jumatano ya tarehe 27

kujitokeza kwa wingi siku ya ucha
Novemba 2024, ili kuchagua viongozi bora watakaoongoza.

Imetolewa na:-
é@\\wﬁﬁ
BENSON PETER M AYO

Serikall za Mitaa, Sautl ya Wananchi,
Jltokeze Kushlrkl Uchaguxl
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