JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME HURU YA FAIFA YA UCHAGUZI

JIMBO LA BUCHOSA

Tarehe 13 Oktoba, 2025

TAARIFA KWA UMMA
KUHUSU KUSITISHA UCHAGUZI KATIKA KATA YA NYAKASUNGWA
JIMBO LA BUCHOSA

Kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 71(1) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na
Madiwani Na. 1 ya mwaka 2024 na kwa barua yenye Kumb. Na. CWS/UCH.02/VOL/32 ya
tarehe 10 Oktoba, 2025 kutoka kwa Katibu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Wilaya ya
Sengerema. Nimepokea taarifa ya kifo cha Ndugu Feruzi Rajabu Kamizula aliyekuwa
mgombea wa nafasi ya Udiwani katika Kata ya Nyakasungwa kupitia Chama cha Mapinduzi
(CCM).

Kutokana na kutokea kwa tukio hili. Uchaguzi wa Udiwani katika Kata ya Nyakasungwa,
Jimbo la Buchosa Wilaya ya Sengerma Mkoa wa Mwanza umesitishwa kuanzia leo tarehe
10 Oktoba, 2025. Aidha, kwa mujibu wa Kifungu cha 71 (2) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani Na. 1 ya mwaka 2024, Tume kwa notisi itakayochapishwa katika
Gazeti la Serikali itapanga tarehe nyingine ya uteuzi wa wagombe na taratibu za uchaguzi
wa Udiwani katika Kata husika zitaanza upya.

Hivyo, uteuzi kwa wagombea wengine ambao walioteuliwa kihalali utabaki kama ulivyokuwa
awali, isipokuwa kama mgombea atajitoa na kwamba hakutakuwa na kampeni kwa
wagombea Udiwani katika Kata ya Nyakasungwa mpaka baada ya uteuzi wa mgombea
mwingine.

“KURA YAKO HAKI YAKO JITOKEZE KUPIGA KURA”
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MSIMAMIZI WA UCHAGUZI
JIMBO LA BUCHOSA

Imetolewa na:

TUME HURU YA TATPA YA UCBAGH T

ot —

MSIMAMIZI WA UCHAGUT:
Kura Yako Haki Yako Jitokeze
Kupiga Kura JIMBO LA BUCHOSA
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